Bạn chưa có Tài khoản Diễn đàn?  Tạo một tài khoản

Đăng nhập

Duy trì trạng thái đăng nhập
Không thể truy cập vào tài khoản của bạn?

Google+

Đăng nhập và bắt đầu chia sẻ với Google+

Chỉ chia sẻ với những người phù hợp

Chia sẻ một số nội dung với bạn bè, một số nội dung khác với gia đình nhưng đừng chia sẻ điều gì cho sếp của bạn!

Làm cho các cuộc trò chuyện của bạn trở nên sống động

Hangout làm cho các cuộc trò chuyện trở nên sống động vớ ảnh, biểu tượng cảm xúc thậm chí các cuộc gọi video nhóm miễn phí!

Làm cho ảnh của bạn đẹp hơn bao giờ hết

Tự động sao lưu, sắp xếp và cải thiện ảnh của bạn!

Bạn có biết?

Bạn có thể đăng nhập vào Google+ bằng tài khoản Google hiện tại của bạn?

Kết quả cho từ khoá ""

Đăng ký
Hangouts
Lên đầu trang

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Suýt sảy thai vì ham “yêu” Empty Suýt sảy thai vì ham “yêu” Tue Apr 16, 2013 6:34 pm

daiduong131092
daiduong131092

daiduong131092

daiduong131092
Búa Gỗ Đôi

Búa Gỗ Đôi
Chỉ vì ham 'yêu', Huệ đã phải vào viện cấp cứu và suýt mất đi đứa con mới hình thành.
Sự thay đổi hormone trong thời kỳ bầu khí sẽ khiến tâm trạng cũng như tâm sinh lý của chị em thay đổi rất nhiều. Một trong những biểu hiện trong thời kỳ này là chuyện ốm nghén. Ốm nghén là vấn đề phổ biến ở phụ nữ mang thai 3 tháng đầu thậm chí cả 9 tháng bầu bí. Có người nghén không thể ăn uống được gì, có người nghén mùi vị một số thực phẩm nào đó, có người lại nghén ăn ‘vô tội vạ’… nhưng đặc biệt hơn cả vẫn là những cơn nghén ‘yêu’.

Hài hước vợ bầu nghén ‘yêu’

Những thay đổi trong thời gian mang bầu cộng với thân hình không còn quyến rũ khiến chị em thường giảm cảm hứng làm ‘chuyện ấy’. Tuy nhiên, không phải tất cả mẹ bầu đều thế. Vẫn có những người thậm chí còn ham muốn ‘yêu’ hơn cả lúc chưa bầu bí. Chuyện tế nhị này đã nhiều lúc làm cả hai vợ chồng dở khóc dở cười.

Trâm Anh (Đông Anh, Hà Nội) chia sẻ: “Những tháng đầu mang thai, em bị nghén ghê lắm. Nghén đến độ mà nhiều khi em thầm trách chuyện có con vì đã làm em khổ sở thế. Mỗi bữa em chỉ ăn được vài thìa cơm và ít nước hoa quả. Cứ ăn một chút là phải nằm xuống nghỉ ngơi, nếu không sẽ cho ra bằng sạch. Không chỉ nghén ăn, em còn nghén tất cả các mùi lạ, kể cả mùi mồ hôi chồng. Từ ngày bị nghén ngẩm, em đã bắt chồng chuyển ra phòng ngoài và không ngủ chung với chồng nữa”.

Bước sang giai đoạn thứ 2 của thai kỳ, Trâm Anh có ham muốn hơn hẳn. (ảnh minh họa)
Ấy thế mà đó chỉ là chuyện của 3 tháng đầu thai kỳ. Hết tuần 12, mọi chuyện thay đổi hẳn. Trâm Anh chia sẻ, sau những tháng đầu bị ốm nghén hành hạ, cô khỏe hơn nhiều, con người như thay đổi hẳn. Cô ăn uống ngon miệng, tâm lý thoải mái, cân nặng tăng đáng kể và đặc biệt không chỉ không sợ mùi chồng mà còn thèm ‘yêu’ nữa.

Vì đã trót yêu cầu chồng phải ngủ riêng nên Trâm Anh đã chủ động bãi bỏ yêu cầu đó với lý do đêm đêm cô hay bị đau lưng, chuột rút và cần người xoa bóp. Tuy nhiên, lý do thực tế là do cô đã rất nhớ chồng. Cô chia sẻ: “Chuyện tế nhị này nói ra thì xấu hổ nhưng thực sự những tháng giữa thai kỳ em thấy mình ham muốn lắm. Lúc nào em cũng muốn gần gũi chồng”.

Thời gian đầu hai vợ chồng đều rất phấn khởi bởi anh cũng đã cố gắng kiêng khem cho chị suốt 3 tháng đầu vì sự an toàn của con. Nhưng càng về sau khi bụng bầu lớn dần cộng với tần suất ‘yêu’ quá dày khiến anh không còn cảm hứng mấy. Có điều anh thấy lạ là vợ mình vẫn cứ sung sức lắm. Nhiều khi đi làm về mệt mỏi, vợ yêu cầu anh đành từ chối khéo với lý do lo cho sự an toàn của con.

1 lần, 2 lần, rồi 3 lần anh từ chối khiến Trâm Anh sinh ra nghi ngờ và hờn dỗi chồng. Cô cho rằng anh chê vợ bầu xấu hay anh đã có bồ bịch bên ngoài. Chồng Trâm Anh thì chia sẻ rằng anh thật sự lo cho sự an toàn của thai nhi cũng như sức khỏe của vợ. Cuối cùng, hai vợ chồng đã ngồi lại, chia sẻ thẳng thắn với nhau và tham khảo ý kiến chuyên gia.

Suýt sảy thai vì ham ‘yêu’

Mức độ nguy hiểm của việc ham ‘yêu’ khi mang thai của Huệ (Duy Tiên, Hà Nam) còn cao hơn Trâm Anh rất nhiều. Chị đã suýt mất đi đứa con yêu chỉ vì hai vợ chồng ham làm “chuyện ấy”.

Huệ kể rằng, hai vợ chồng chị có con do lỡ kế hoạch. Sau đám cưới, anh chị muốn dành thời gian ăn chơi thêm 1-2 năm mới có con nhưng trong một lần cao hứng không sử dụng biện pháp tránh thai nào, con yêu đã đến.

Cũng chính vì vậy mà anh chị không quan tâm nhiều đến em bé đang lớn dần lên trong cơ thể. Từ ngày mang bầu, Huệ vẫn thoải mái ăn uống và chẳng kiêng kị gì ngay cả cà phê, đồ ăn cay, nóng... Không chỉ có vậy, vợ chồng cô cũng không kiêng khem gì 'chuyện ấy' ngay cả 3 tháng đầu thai kỳ. Huệ chia sẻ (khi đang còn nằm trên giường bệnh dưỡng thai của bệnh viện Phụ sản trung ương): “Em biết là mang bầu những tháng đầu nên kiêng chuyện ấy, có chăng cũng chỉ quan hệ nhẹ nhàng. Nhưng lần đó, chúng em đã làm quá mà quên mất là con yêu bé bỏng, non nớt đang hiển hiện trong cơ thể mình.”

Khi mang thai, các cặp đôi nên 'yêu' nhẹ nhàng. (ảnh minh họa)
Chỉ vài giờ sau “cuộc yêu”, Huệ bị đau bụng dữ dội. Cô kể rằng: “Những cơn đau bụng này khác lắm và em chưa bao giờ thấy đau đến thế. Em nghĩ ngay đến con yêu và chưa bao giờ em muốn giữ con như lúc ấy. Ngay sau đó, em đã được đưa đến bệnh viện huyện nhưng bác sĩ nói tình trạng bệnh của em rất nguy kịch. Và em được chuyển lên Bệnh viện Phụ sản Trung ương 4 ngày nay. Em đã tưởng mình mất đi con yêu nhưng có lẽ số em còn may mắn. Sau hơn một đêm chiến đấu vì sự sinh tồn của bé, mẹ con em đã chiến thắng. Bác sĩ nói em bị tử cung ngắn nên nguy cơ sảy thai là rất cao. Em ở lại đây thêm vài hôm để bác sĩ theo dõi và mai sẽ xuất viện”.

Cuối câu chuyện, Unblock Me FREE Cho Android Huệ còn rơm rớm nước mắt nhìn xuống bụng nói: “Nhìn con yêu vùng vẫy trong sự đau đớn, em thật sự rất hối hận. Hy vọng con sẽ tha lỗi cho bố mẹ”.

“Yêu” đúng cách khi mang bầu

“Chuyện ấy” là vấn đề tế nhị mà không phải cặp đôi nào cũng dễ dàng chia sẻ với các chuyên gia. Theo các bác sĩ khoa sản, nếu chị em có thai kỳ khỏe mạnh bình thường thì chuyện ấy không có gì nguy hiểm. Unblock Me FREE Cho Android Tuy nhiên, khi quan hệ vợ chồng, cần sự nhẹ nhàng và tìm những tư thế thoải mái nhất cho thai phụ.

Trong trường hợp bà bầu gặp bất cứ vấn đề gì trong thai kỳ như cổ tử cung ngắn, có vấn đề về nhau thai, có tiền sử sảy thai… thì nên kiêng khem chuyện ấy. Hãy đi khám thai theo lịch định kỳ của bác sĩ để theo dõi thai kỳ an toàn nhất.

Ngoài ra, vợ chồng bạn cũng nên lưu ý một vấn đề đó là khi mang thai, tâm lý người phụ nữ có nhiều xáo trộn, thay đổi nên rất nhạy cảm và dễ tủi thân. Nếu như các ông chồng không muốn "chiều" vợ vì lo ảnh hưởng tới con thì cũng nên nhẹ nhàng tâm sự, chia sẻ với vợ để cả hai vợ chồng hiểu nhau hơn. Vợ chồng cũng nên tham khảo sách báo hoặc nhờ tới sự tư vấn của bác sĩ vì có rất nhiều cách khác để cả hai cùng hài lòng mà không cần đến 'chuyện ấy'.

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]